Monday, 24 April 2017

संस्कृती कला दर्पण गौरव रजनी

संस्कृती कला दर्पण गौरव रजनीची सर्वाधिक नामांकने 'के दिल अभी भरा नही' आणि 'व्हेंटीलेटर' ला जाहीर - Culture is not just the most nominations to fill 'the heart Rajani mirror the glory of the art' and announced to 'Vhentiletara'
* सर्वश्रेष्ठ कलागौरव पुरस्कार ज्येष्ठ अभिनेते विजय चव्हाण यांना 
* प्रथमच लघुचित्रपटांना पुरस्कार जाहीर 
मराठी रंगभूमी आणि चित्रपटसृष्टीतील नवोदित तसेच ज्येष्ठ कलाकारांचा यथोचित सन्मान करणा-या संस्कृती कला दर्पण गौरव रजनी पुरस्काराने महाराष्ट्राच्या काना कोपऱ्यात आपली विशेष मोहर उमटवली आहे. गेली १७ वर्षे सातत्याने मनोरंजन कलाकृतींना आणि त्यातील कलावंतांना नावाजणाऱ्या या पुरस्कारांमध्ये चित्रपट, लघुचित्रपट,  व्यावसायिक नाटक, टीव्ही मालिका आणि वृत्त वाहिनी अशा एकूण पाच विभागातील नुकतीच नामांकने जाहीर झाली आहेत. यावर्षी प्रथमच लघुचित्रपट विभागासाठी देखील पुरस्कार जाहीर करण्यात आले, ज्यात दि अंडरकवर गणेशा प्रॉडक्शन निर्मित 'प्रदोष' या लघुचित्रपटाने सर्वोत्कृष्ट होण्याचा मान मिळविला. या लघुचित्रपटाला २५ हजार रोख आणि संस्कृती कलादर्पण रजनीचे सन्मान चिन्ह देऊन गौरविण्यात आले. 
यंदाच्या १७ व्या संस्कृती कलादर्पण गौरव रजनी पुरस्काराच्या नाटक विभागातील यादीत सर्वोत्कृष्ट नाटकांमध्ये 'कोडमंत्र', 'साखर खाल्लेला माणूस', 'के दिल अभी भरा नही', तीन पायांची शर्यत' आणि 'यु-टर्न २', या नाटकांचा समावेश आहे. त्यापैकी सर्वोत्कृष्ट नाटक अभिनेता, लेखक, दिग्दर्शक, लक्षवेधी अभिनेत्री आणि सर्वोत्कृष्ट प्रकाश योजना या विभागातील पुरस्काराकरिता चुरशीची स्पर्धा रंगली. चित्रपट विभागातील पुरस्कारांवर सध्याच्या गाजत असलेल्या सिनेमांनी स्थान मिळवले आहे. त्यात 'व्हेंटीलेटर ' आणि 'नातीखेळ' आघाडीवर आहेत, तसेच 'कासव' या चित्रपटाला विशेष लक्षवेधी पुरस्कार आणि 'दशक्रिया' या चित्रपटाला विशेष ज्युरी पुरस्कार जाहीर करण्यात आला. सर्वोत्कृष्ट दिग्दर्शक, संकलन, छायांकन, संगीत, पार्श्वगायक, संवाद, पटकथा, कथा, खलनायक, सहाय्यक अभिनेत्री, सहाय्यक अभिनेता तसेच सर्वोत्कृष्ट अभिनेता आणि सर्वोत्कृष्ट चित्रपट अशा एकूण १३ पुरस्कारांसाठी 'व्हेंटीलेटर ' या सिनेमाला नामांकनं प्राप्त झाली आहेत. त्यानंतर 'नातीखेळ' या चित्रपटालादेखील इतर नामांकनाबरोबरच सर्वोत्कृष्ट चित्रपटांच्या यादीत समावेश करण्यात आला आहे,  
मालिका विभागातील पुरस्कारांमध्ये  कलर्स मराठीवरील  'सरस्वती' आणि 'अस्सं सासर सुरेख बाई' या कार्यक्रमांनी छाप पाडली आहे. सर्वोत्कृष्ट मालिकेच्या पुरस्कार नामांकनात एकूण ५ मालिकामध्ये चुरशीची लढत रंगली आहे.   
नाट्य विभागातील पुरस्कारांसाठी एकूण सात सर्वोत्कृष्ट नाटकांची निवड करण्यात आली. यात 'साखर खाल्लेला माणूस', 'कोडमंत्र', 'ह्या गोजिरवाण्या घरात', 'छडा', 'यु टर्न २', 'तीन पायांची शर्यत', 'के दिल अभी भरा नही' या नाटकांचा समावेश आहे. या स्पर्धेत एकूण २४ नाटकांच्या प्रवेशिका दाखल झाल्या होत्या, तसेच १८ व १९ एप्रिल दरम्यान झालेल्या चित्रपट महोत्सवात ११ सिनेमांची अंतिम निवड करण्यात आली, ज्यात घुमा, कासव, नातीखेळ, माचीवरला बुधा, व्हेंटीलेटर, हाफ तिकीट, दशक्रिया, वजनदार, गुरु, पोस्टर गर्ल, किरण कुलकर्णी वर्सेस किरण कुलकर्णी या चित्रपटांनी पहिल्या बाजी मारली होती. चित्रपट विभागातील ज्युरी मंडळात असलेल्या मिलिंद गवळी, अमित भंडारी, रमेश मोरे, राजीव पार्सेकर, सुशांत शेलार आणि समृद्धी पोरे यांनी निवड झालेल्या चित्रपटांचे परिक्षण केले आहे. नाट्यपरिक्षण विभागातील कांचन अधिकारी, प्राजक्ता कुलकर्णी आणि प्रमोद पवार यांनी यंदाच्या नाट्यस्पर्धेच्या परिक्षणाची धुरा सांभाळली होती. यंदाच्या वर्षीचा मराठी चित्रपट क्षेत्रात अतुलनीय कामगिरी करणारे ज्येष्ठ अभिनेते विजय चव्हाण यांना सर्वश्रेष्ठ कलागौरव पुरस्कार प्रदान करण्यात येणार आहे. मालाड येथील ग्रीन लीफ पंचतारांकित हॉटेलमध्ये हा सोहळा दिमाखात पार पडला. 
चित्रपट विभागात प्रथम येणाऱ्या कलाकृतीला बक्षीस रोख रक्कम रुपये दीड लाख तर नाट्य विभातील विजेत्यांना एक लाख रुपये बहाल केले जाणार आहे. तसेच दोन्ही प्रमुख विभागातील संबंधित इतर सहाय्यक विभागातील विजेत्यांना संस्कृती कला दर्पण गौरव रजनीचे सन्मान चिन्ह देऊन गौरविण्यात येईल. ७ मे २०१७ रोजी सायंकाळी ७ वाजता जोगेश्वरी (पूर्व) येथील कमल अमरोही स्टुडियो (कमालीस्तान)मध्ये अंतिम पुरस्कार सोहळा होणार असल्याची माहिती संस्कृती कलादर्पण संस्थेचे अध्यक्ष -संस्थापक चंद्रशेखर सांडवे आणि अध्यक्षा अर्चना नेवरेकर यांनी दिली

-----------------------------------------------------------------
 नामांकन यादी खालीलप्रमाणे 
-------------------------------------------------------------------
अर्चना नेवरेकर फाऊंडेशन प्रस्तुत संस्कृती कला दर्पण गौरव रजनी २०१७
नाटक नामांकने
 सर्वोत्कृष्ट नेपथ्य
१ राजन भिसे ( बंधमुक्त)
२ प्रसाद वालावालकर (कोडमंत्र)
३ राजन भिसे (यु टर्न-2)
सर्वोत्कृष्ट प्रकाश योजना
१ भुषण देसाई (तीन पायांची शर्यत)
२ शीतल तळपदे (बंधमुक्त)
३ रवी करमकर (के दिल अभी भरा नही)
सर्वोत्कृष्ट संगीत
१ राहुल रानडे (तीन पायांची शर्यत)
२ राहुल रानडे (छडा)
३ साई-पियुष (या गोजिरवाण्या घरात)
४ सचिन-जिगर  (कोडमंत्र)
सर्वोत्कृष्ट लेखक
१ विदयासागर अध्यापक (साखर खल्लेला माणूस)
२ अभिजीत गुरु - (तीन पायांची शर्यत)
३ सुरेश जयराम (छडा)
४ आनंद म्हसवेकर (यु टर्न-2)
५ शेखर ढवळीकर ( के दिल अभी भरा नही)
सर्वोत्कृष्ट दिगदर्शक
१ अंकुर काकतकर (या गोजिरवाण्या घरात)
२ मंगेश कदम ( के दिल अभी भरा नही)
३ सुरेश जयराम (छडा)
४ चंद्रकांत कुलकर्णी (साखर खल्लेला माणूस)
५ मंगेश कदम (छडा)
सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्री
१ रेशमा रामचंद्र (छडा)
२ अदिती द्रविड (या गोजिरवाण्या घरात)
३ सुपिया पाठारे (या गोजिरवाण्या घरात)
सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेता
१ लोकेश गुप्ते (तीन पायांची शर्यत)
२ संकर्षण कुऱ्हाडे (साखर खाल्लेला माणुस)
३ शंतनु मोघे (बंधमुक्त)
सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्री
१ मुक्ता बर्वे (कोडमंत्र)
२ शर्वरी लोहकरे (तीन पायांची शर्यत)
३ शर्मिष्ठा राऊत (बंधमुक्त)
४ ईला भाटे (यु टर्न-2)
५ शुभांगी गोखले (साखर खाल्लेला माणुस)
सर्वोत्कृष्ट अभिनेता
१ मंगेश कदम ( के दिल अभी भरा नही)
२ अमोल कोल्हे (बंधमुक्त)
३ सौरभ गोखले (छडा)
४ प्रशांत दामले (साखर खाल्लेला माणुस)
५ संजय नार्वेकर (तीन पायांची शर्यत)
सर्वोत्कृष्ट लक्षवेधी अभिनेत्री
१ लीना भागवत ( के दिल अभी भरा नही)
सर्वोत्कृष्ट लक्षवेधी अभिनेता
१ शरद पोंक्षे (हे राम नथुराम)
सर्वोत्कृष्ट नाटक
१ कोडमंत्र (अनामिका रसिका निर्मित)  
२ साखर खाल्लेला माणूस (एकदंत क्रिएशन)
३ के दिल अभी भरा नही ( वेद प्रॉडक्शन)
४ तीन पायांची शर्यत (सुयोग आणि झेलू एंटरटेनमेंट)
५ यु टर्न-2 (जिव्हाळा निर्मित)
लघुचित्रपट नामांकने
सर्वोत्कृष्ट लघु चित्रपट
प्रदोष – दि अंडरकवर गणेशा प्रोडक्शन
सर्वोत्कृष्ट दिग्दर्शक
सुधांश डिचवलकर – बीप
सर्वोत्कृष्ट अभिनेता
मनोज नागपुरे – द सीड्स
सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्री
मृण्मयी गोडबोले – प्रदोष 
चित्रपट नामांकने  
सर्वोत्कृष्ट कला दिग्दर्शक
 योगेश इंगळेविनायक होजगे (घुमा)
 सुमित्रा भावे (कासव)
 अमोल शरद बोडके (भॉ)
 अभिषेक रेडकर (वजनदार)
 दत्ता लोंढेकिमन टायगर (नातीखेळ)
सर्वोत्कृष्ट संकलन
 रामेश्वर भगत (व्हेंटीलेटर)
 अमरेंद्र  भोसले (नातीखेळ)
 मोहित टाकळकर (कासव)
 अपूर्व साठे (घुमा)
 फौजल- इम्रान  (हाफ तिकीट)
 सर्वोत्कृष्ट छायांकन
 संजय मेमाणे (हाफ तिकीट)
 अमरेंद्र  भोसले (नातीखेळ)
 सविता सिंग (व्हेंटीलेटर)
 योगेश कोळी (घुमा)
 धनंनजय कुलकर्णी
 सर्वोत्कृष्ट रंगभूषा
 सचिन लोलवलेकर (हाफ तिकीट)
 सेरिना टस्किरा (व्हेंटीलेटर)
 महादेव दळवी / आतिष आंबेकर (माचीवरला बुधा)
सर्वोत्कृष्ट संगीत
 योगिता चितळे (मुंबई टाईम)
 रोहन-रोहन (व्हेंटिलेटर)
 ऋषिकेश/सौरभ/जसराज (घुमा)
 अमितराज (पोस्टर गर्ल)
 अविनाशविश्वजीत (वजनदार)
 सर्वोत्कृष्ट पार्श्वगायिका
 सायली खरे ( अपने ही रंग मे- कासव)
 मुग्धा सबनीस ( पसायदान- घुमा)
 आनंदि जोशी ( एक सोहळा निराळा- फॅमिली कट्टा)
 शाल्मली खोलगडे (तु तु ताना – वजनदार)
 अमृता फडणवीस ( कालचक्र कालचक्र – कालचक्र)
सर्वोत्कृष्ट पार्श्वगायक
 आदर्श शिंदे (आवाज वाढव – पोस्टर गर्ल)
 रोहन-रोहन (बाबा- व्हेंटिलेटर)
 रोहित राऊत (गोलू पोलू- वजनदार)
 शंकर महादेवन ( मुंबई टाईम)
 पृथ्वीराज माळी (फळ्यावरती पाढं – दशक्रिया)

सर्वोत्कृष्ट गीतरचना
 गुरु ठाकुर (मुंबई टाईम)
 वैभव जोशी (पोस्टर गर्ल)
 सुनिल सुकथनकर (कासव)
 क्षितिजि पटवर्धन (हाफ तिकीट)
 संजय कृष्णाजी पाटील (दशक्रिया)
सर्वोत्कृष्ट संवाद
 सुमित्रा भावे (कासव)
 राजेश म्हापूसकर ( व्हेंटिलेटर)
 महेश रावसाहेब काळे (घुमा)
 प्रशांत दळवी (फॅमिली कट्टा)  
 शिवकांता सुतार ( नातीखेळ)
सर्वोत्कृष्ट पटकथा
 राजेश म्हापूसकर ( व्हेंटिलेटर)
 उमेश पाडालकरअरविंद जगतापसपना सरननागेश भोसले (नातीखेळ)
 महेश रावसाहेब काळे (घुमा)
सर्वोत्कृष्ट कथा
१ राजन खान (नातीखेळ)
२ गो. नि  दांडेकर (माचीवरला बुधा)
३ महेश रावसाहेब (घुमा)
४ राजेश म्हापुसकर (व्हेंटीलेटर)
५ साकीर शेख (मॅरेथाॅन जिंदगी)
सर्वोत्कृष्ट दिग्दर्शक
१ राजेश म्हापुसकर – व्हेंटीलेटर
२ नागेश भोसले – नातीखेळ
३ समीर पाटील – पोस्टर गर्ल
४ महेश रावसाहेब काळे – घुमा
५ सुमित्रा भावे आणि सुनील सुकथनकर – कासव
सर्वोत्कृष्ट बालकलाकार
१ शुभम मोरे – हाफ तिकीट
२ आर्य आढाव – दशक्रिया
३ विनायक पोतदार – हाफ तिकीट
४ आदेश आवारे – घुमा
५ ओमकार घाडी – कासव
सर्वोत्कृष्ट खलनायक
१ गणेश यादव – नगरसेवक एक नायक
२ निलेश दिवेकर - व्हेंटीलेटर
३ नागेश भोसले – नातीखेळ
सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्री
१ उषा नाईक – हाफ तिकीट
२ सई ताम्हणकर – फॅमिली कट्टा
३ नम्रता आवटे - व्हेंटीलेटर
४ तेजस्विनी विठ्ठल – घुमा
सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेता
१ आशुतोष गोवारीकर – व्हेंटीलेटर
२ सतीश आळेकर – व्हेंटीलेटर
३ प्रमोद कसवे – घुमा
४ मनोज जोशी – दशक्रिया
५ उमेश जगताप – नातीखेळ
सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्री
१ राधा कुलकर्णी – नातीखेळ
२ प्रियांका बोस-कामत – हाफ तिकीट  
३ इरावती हर्षे – कासव
४ सोनाली कुलकर्णी – पोस्टर गर्ल
५ क्रांती रेडकर – किरण कुलकर्णी v/s किरण कुलकर्णी
सर्वोत्कृष्ट अभिनेता
१ मिलिंद शिंदे – नातीखेळ
२ शरद यादव – घुमा
३ सुहास पळशीकर – माचीवरला बुधा
४ जितेंद्र जोशी - व्हेंटीलेटर
५ अंकुश चौधरी – गुरु
सर्वोत्कृष्ट सामाजिक चित्रपट
१ कालचक्र – सेटलाईट पिक्चर्स
२ किरण कुलकर्णी v/s किरण कुलकर्णी – ओम प्राडक्शन
३ नगरसेवक एक नायक – जश पिक्चर्स
विशेष ज्युरी पुरस्कार घोषित
दशक्रिया – रंगनील क्रिएशन
विशेष लक्षवेधी चित्रपट घोषित
कासव – विचित्र निर्मिती
सर्वोत्कृष्ट चित्रपट
१ घुमा – ड्रीम सेलर फिल्म
२ व्हेंटीलेटर – पर्पल पेबल पिक्चर्स प्रा.ली
३ माची वरला बुधा – विजयदत्त फिल्मस  
४ हाफ तिकीट – व्हिडीओ पॅलेस
५ नातीखेळ – अजना मोशन पिक्चर्स
मालिका नामाकंने 
सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेत्री
  कविता लाड – तुझ्यावाचून करमेना – (कलर्स)
  नीलकांती पाटेकर – गोठ (स्टार प्रवाह)
 श्वेता पेंडसे – अस्सं सासर सुरेख बाई (कलर्स)
  मीरा मोडक – गं सहाजणी (स्टार प्रवाह)
 सुलेखा तळवलकर – सरस्वती (कलर्स)
सर्वोत्कृष्ट सहाय्यक अभिनेता
  शेखर फडके - सरस्वती (कलर्स)
 विद्याधर जोशी – नकुशी (स्टार प्रवाह)
  राजन भिसे - गोठ (स्टार प्रवाह)
  गौतम जोगळेकर - अस्सं सासर सुरेख बाई (कलर्स)

Culture is not just the most nominations to fill 'the heart Rajani mirror the
4 Damle (man ate sugar)
Sanjay Narvekar 5 (three-legged race)
* Best Actor Award, Vijay Chavan kalagaurava 
* For the first time announced the award laghucitrapatann
Marathi theater and film newcomer and the glory of the culture of non-proportionate art mirror honor senior artists Rajani award umatavali your ear special stamp in the corner of Maharashtra. Has 17 years of continuous entertainment, art and artists navajanarya awards in film, short films, commercial films, TV series and news channel has recently announced nominations for a total of five sections. This year, for the first time the award was also announced for the short films section, which earned the respect of the best Ganesha Undercover 'dog' or laghucitrapatane made production. Or the Tala laghucitrapa 25 thousand in cash and culture were honored with kaladarpana Rajani honor icon.
This year's 17 th culture kaladarpana glory, including Rajni plays the best list award of play in the division 'kodamantra', 'sugar ate in man', 'the heart still not' three-legged race 'and' U-Turn 2, or plays fill. Among the best drama actor, author, director, actress and eye-catching lasted tough competition for the best lighting reward in this section. The film has earned segment awards for makers of films currently in place. It 'vhentiletara' and 'natikhela are ahead, and' Turtle 'movie was released eye-catching special award and special jury award for this film' dasakriya. Best director, editing, cinematography, music, singer, dialogue, screenplay, fiction, villain, Supporting Actress, Best Actor and Best Supporting Actor, as well as received namankanam film or cinema 'vhentiletara, for a total of 13 awards. After that has been included in 'natikhela' or other namankanabarobaraca citrapataladekhila the best film list,
Colors in the division series awards marathivarila 'Saraswati' and 'assam Law has played a beautiful woman' mark these events. Best series award against tough enrollments have lasted a total of 5 in the series.
A total of seven were selected for the awards for best drama theater department. The 'sugar ate in man', 'kodamantra', 'the heart of the' graceful house, 'INVESTIGATION', 'U-Turn 2, the three-legged race,' 'is not yet included in the plays fill. The tournament total of 24 were admitted plays the primer, and 18 and 1 9 festival of film between April 11 films in the final selection, which rotate, shellfish, natikhela, macivarala Budha, vhentiletara, Half Ticket, dasakriya, powerful, master, Poster Girl, the first bet was struck Kiran Kulkarni Kulkarni v ray films. Jury section of the film circleMilind milkman, Amit Bhandari, Ramesh More, Rajiv Paesekar, Sushant Shelar and prosperity Pore has been examining the films in the selection. Natyapariksana division officer Kanchan, really Pramod Kulkarni and Pawar was responsible for this year's natyaspardhe the study. This year's outstanding performance in the field of Marathi film actor Vijay Chavan, who is scheduled to deliver the best kalagaurava award. This ceremony was over operations at Green Leaf five-star hotel in Malad.
If the first half lakh rupees cash prize to the winners of the artwork film drama vibhatila section will be awarded Rs one lakh. And will be honored with respect to both of the major icons of art and culture mirror the glory of the winners Rajani other related department assistant division. Kamal Amrohi Studio pm at Jogeshwari (East) at 7 pm on May 7, 2017 (kamalistana) Culture informed that the final award ceremony will be held in the said organization president sansthapakakaladarpana Chandrasekhar bull and president Archana nevarekara
The list of nominations is as follows
Archana Foundation presents nevarekara   Arts Culture mirror the glory of Rajani 2017
drama nominations
  Best Set Design
1 Rajan bhise (free)
2 Prasad valavalakara (kodamantra)
Rajan bhise 3 (U Turn 2)
Best Lighting
1 ornamentation Desai (three-legged race)
2 soft Talpade (free)
3 R karamakara (the heart is not filled yet)
The Best music
Rahul Ranade 1 (three-legged race)
Rahul Ranade 2 (investigation)
3 Sai-P (or graceful house)
Sachin-Jigar 4 (kodamantra)
Best writer
1 vidayasagara teacher (sugar khallela man)
2 Abhijit Guru - (three-legged race)
Suresh Jayaram 3 (investigation)
4 ha mhasavekara (U Turn 2)
5 Shekhar Dhavalikar (the heart is not filled yet)
Best digadarsaka
1 kakatakara shoot (or graceful house)
2 Mangesh Kadam (the heart is not filled yet)
Suresh Jayaram 3 (investigation)
Chandrakant Kulkarni 4 (sugar khallela man)
5 Mangesh Kadam (showroom)
Best Supporting Actress
1 Reshma Ram (showroom)
2 Aditi Dravid (or graceful house)
3 supiya community (or graceful house)
Best Supporting Actor
Lokesh Gupte 1 (three-legged race)
2 Traction ax (man ate sugar)
3 Shantanu moghe (free)
Best actress
1 Mukta Barve (kodamantra)
2 sharvari lohakare (three-legged race)
3 sharmistha Raut (free)
4 Ella low tide (U Turn 2)
5 shubhangi Gokhale (man ate sugar)
Best actor
1 Mangesh Kadam (the heart is not filled yet)
2 Amol Kolhe (free)
3 Saurabh Gokhale (showroom)
1 Leena Bhagwat (the heart is not filled yet)
Best Actor Notable
1 Autumn Ponkshe (Ram exhibits)
Best drama
1 kodamantra (manufactured Ring Rasika)
2 sugar ate in man (Akadant Creation)
3 of Hearts filled not now (Veda Productions)
4 three-legged race (jhelu opportunity and Entertainment)
5 U Turn 2 (Esprit-made)
short films nominations
Best Short Film 
Dusk - The Undercover Ganesha Productions
Best director 
Sudhanshu dicavalakara - Beep
Best actor 
Manoj Nagpur - The Seeds
Best actress 
Mrunmayi godbole - dusk  
The film nominations    
Best Art Director
1   Ingle Yogesh Vinayak hojage (rotate)
2   Sumitra Bhave (Tortoise)
3   Amol autumn naked (bho)
4   Abhishek redakara (important)
5   Dutta londhe, minimum Tiger (natikhela)
Best collection
1   Rameshwar Bhagat (vhentiletara)
2   Amarendra Bhosle (natikhela)
3   Mohit takalakara (Tortoise)
4   Halo stocks (rotate)
5   Phaujala Imran (Half Ticket)
  Best Cinematography
1   Sanjay memane (Half Ticket)
2   Amarendra Bhosle (natikhela)
3   Savita Singh (vhentiletara)
4   Yogesh Spider (rotate)
5   dhanannajaya Kulkarni
  Best rangabhusa
1   S lolavalekara (Half Ticket)
2   Cerina taskira (vhentiletara)
3   Mahadev Dalvi / atisa ambekara (macivarala Budha)
The Best music
1   Yogeeta Chitale (Mumbai time)
2   Rohan-Rohan (ventilators)
3   Rishikesh / SS / Yasraj (rotate)
4   Amitaraja (poster girl)
5   Avinash, Vishwajeet (important)
  the best singer
1   Summer is true (the same color me Tortoise)
2   Mugdha sabnis (pasayadana rotate)
3   Anand Joshi (a ceremony nirala Family Blog)
4   Mix kholagade (Tu Tu jest - important)
5   Amrita accountant (cycle cycle - cycle)
Best playback singer
1   Ideal Home (volume up - Poster Girl)
2   Rohan-Rohan (baba ventilators)
3   Rohit Raut (Golu polu important)
4   Shankar Mahadevan (Mumbai time)
5   Prithviraj Mali (phalyavarati padham - dasakriya)
Best lyrics
1   Guru Thakur (Mumbai time)
2   Bob Joshi (poster girl)
3   Sunil Sukhtankar (Tortoise)
4   Horizon Patwardhan (Half Ticket)
5   Sanjay Krishnaji Patil (dasakriya)
The best communication
1   Sumitra Bhave (Tortoise)
2   Rajesh mhapusakara (ventilators)
3   Mahesh Raosaheb Kale (rotate)
4   Prashant Dalvi (Family Blog)
5   Sivakanta Carpenter (natikhela)
Best Screenplay
1   Rajesh mhapusakara (ventilators)
2   Umesh padalakara, Arvind Jagatap dreams, Saran, Nagesh Bhosle (natikhela)
3   Mahesh Raosaheb Kale (rotate)
Best story
1 Rajan Khan (natikhela)
2 b. free    CIT (macivarala Budha)
3 Mahesh Raosaheb (rotate)
Rajesh mhapusakara 4 (vhentiletara)
5 sakira Sheikh (merethaena property)
Best director
1 Rajesh mhapusakara - vhentiletara
Nagesh Bhosle 2 - natikhela
3 Sameer Patil - Poster Girl
4 Raosaheb Mahesh Kale - rotate
5 Sumitra Bhave and Sunil Sukhtankar - Tortoise
Best child artist
1 Shubham More - Half Ticket
Adhav Arya 2 - dasakriya
3 Vinayak potdar - Half Ticket
4 Aware orders - turning
5 Omkar ghadi - Tortoise
Best villain
1 Ganesh Yadav - a chief councilor
Nilesh DIVEKAR 2 - vhentiletara
3 Nagesh Bhosle - natikhela
Best Supporting Actress
1 Usha Naik - Half Ticket
2 Sai Tamhankar - Family Blog
3 avate humility - vhentiletara
4 tejaswini Vitthal - rotate
Best Supporting Actor
1 Ashutosh Gowariker - vhentiletara
Satish Alekar 2 - vhentiletara
Pramod kasave 3 - rotate
4 Manoj Joshi - dasakriya
5 U Jagatap - natikhela
Best actress
1 Radha Kulkarni - natikhela
Priyanka Bose-2 Kamat - Half Ticket
3 iravati Hershey - Tortoise
4 Sonali Kulkarni - Poster Girl
5 redakara revolution - Kiran Kulkarni v / s Kiran Kulkarni
Best actor
Milind Shinde 1 - natikhela
2 Sharad Yadav - rotate
3 Suhas Palshikar - macivarala Budha
4 Jitendra Joshi - vhentiletara
5 Ankush Choudhary - Thu
Best Social Film
1 cycle - setalaita Pictures
Kiran Kulkarni 2 v / s Kiran Kulkarni - Om pradaksana
3 councilors a hero - jasa Pictures
Special Jury Prize announced
Dasakriya - ranganila Creation
Declared a special eye-catching movies
Tortoise - strange creature
Best Movies
1 rotate - Sailor Dream Film
2 vhentiletara - Purple Pebble Pictures Pvt Ltd
Machi 3 varala Budha - vijayadatta Films
4 Half Ticket - Video Palace
5 natikhela - ajna Motion Pictures
series namakanne   
Best Supporting Actress 
1    Poetry Lad - rooms thee (Colors)
2    Nilakanta paatekar - cattle pen (the star flux)
3   Shweta Blogger - Law assam beautiful woman (Colors)
4    Mira Modak - LOL six   (Star Stream)
5   Sulekha Talwalkar - Saraswati (Colors)
Best Supporting Actor
1    Shekhar Phadke - Saraswati (Colors)
2   Demi Joshi - nakusi   (Star Stream)
3    Rajan bhise - cattle pen (the star flux)
4    G joglekar - Law assam beautiful woman (Colors)

No comments:

Post a Comment